Rhestr Anrhydedd Swyddogion Cwmni Glo Powell Dyffryn's Official's Roll of Honour

Gwybodaeth sylfaenol

Cyfeiriad

101, Leadenhall Street, London, E.C.3

Sir

Cyffredinol

 

Gwybodaeth bellach

Lleoliad

Mewnol

Math

Yn sefyll ar ben ei hun

Gosodiad

O fewn adeilad - preifat

Disgrifiad

Rhestr Anrhydedd

Cyflwr

Da

Categori

Rhestr Anrhydedd

 

Sylwadau

 

Am y gofeb

Nodiadau

ABERAMAN OFFICE - Anderson, H. F. Royal Engineers. Sergeant. Killed in Action, August 9th, 1916; Abraham, A. R. Royal Flying Corps, Mechanic; Clements, H. H. Royal Field Artillery; Cumner, P. J. Welsh Regiment, Private; Davies, Handel, Welsh Regiment, Private, Military Medal; Davies, J. Welsh Regiment, Private; Davies, Llew. Welsh Regiment, Private, Killed in Action, November 3rd 1917; Evans, L. P., Royal Flying Corps, Lieutenant; Eynon, B. 3rd Welsh Regt, Sec. Lieut; Edmunds, Jenkin, 1st South Staffords, Signaller; Francis, D.H. Royal Engineers, Signaller; Francis, W G. 13th Manchesters, Private; Hughes, S. G., Shropshire Light Infantry,Cadet; James, E. E., Royal Army Old C. Lce Corpl Jenkin, T. J., Welsh Regiment, Private; Jones, Archie, Bedford Regiment, Lieutenant, Twice Wounded; Jones, J. A., Welsh Regiment, Sec Lieut. ; Jones, Watkin, Royal Engineers, Lieutenant, Killed in Action; Jones, Thomas Ivor, South Wales Borderers, Private; King, R. E., Welsh Guards, Corporal; Lewis, E. W., Welsh Guards, Corporal, Wounded, Discharged; Lewis, T. H., 15th Lan. Fusiliers, Lieutenant; Lewis, P. J., Royal Air Force, Lieutenant; Lewis, Evan, Royal Army Service Corps, Lieutenant, 3 times wounded; Morgan, G. V., Welsh Guards, Cadet, Twice Wounded; Morgan, Evan, South Wales Borderers, Private; Phillips, G. A., Royal Horse Artillery, Sec. Lieut, Military Medal; Pritchard, A. W., Welsh Regiment, Private; Roberts, R. M., Artists Rifles, Private; Runcie, G. H., Royal Engineers, Lieutenant; Spooner, H. G.H., Royal Field Artillery, Sergeant; Saunders, Reginald, Royal Army Service Corps, Corporal; Thomas, W., Welsh Regiment, Private; Thomas, W. A., Artists Rifles, Cadet; Trevor, C.R.H., Royal Flying Corps, Lieutenant; Walters, B., Royal Army Service Corps, Private; Williams, J.H., Royal Army Medical Corps, Private; Wilson, S. P.; Royal Army Service Corps, Sergeant; Withers, P., Royal Army Service Corps, Private. CWMNEOL COLLIERY - Davies, D.A., Royal Engineers, Sapper; Powell, Tom, Royal Field Artillery, Corporal, Military Medal; Wood, John, Royal Engineers, Sapper - ABERCWMBOI COLLIERY - Jones, D. J., Royal Field Artillery, Bombadier / LOWER DUFFRYN - Moore, E., Royal Army Medical Corps, Private; Moore, William, 20th Welsh Regiment, Private - YSGUBORWEN COLLIERY - Bevan, W. J., Royal Engineers, Sapper - ABERAMAN POWER STATION - Evett, W., Royal Naval Reserve; Wolfe, W., Royal Garrison Artillery, Sergeant - ABERAMAN COLLIERY - Rake, A. W., Royal Engineers, Lieutenant - FFORCHAMAN COLLIERY - Phillips, Ernest, Royal Engineers, Sec Lieut, Killed in Action - PENALLTA OFFICE Kicks, D. S., Royal Welsh Fusiliers, Private; Prosser, J., South Wales Borderers, Private; Stocker, G., Royal Welsh Fusiliers, Private; Thomas, A. A., Tanks Corps, Major - PENALLTA COLLIERY - Evans, Thomas, Welsh Regiment, Sergeant; Hann, D. A., South Lanc. Regt, Lieutenant; McMurtie, J., Royal Engineers, Captain, Military Cross. Killed in Action, July 26, 1917; Williams, W. A., Royal Garrison Artillery, Sergant - BARGOED OFFICES - Hopkins, J., 2nd Batt., 1st Mons, Private; James, W. H., Royal Army Ordnance Corps, Corporal; Lewis, D. J., Cadet Fr Corps, Private; Kirkwood, J. R. N., Royal Engineers, Major, Distinguished Service Order Read, E., Cheshire Regt., Private; Rees, Jonah, Royal Fields Artillery, Gunner - BARGOED COLLIERY - Jones, Edmund, Royal Sussex Regiment, Corporal; Jones, Ivor, Royal Field Artillery, Private, Killed in Action, August 18th, 1917 - ELLIOT OFFICE - Bevan, W. S., Royal Welsh Fusiliers, Captain; Edwards, H. E., Army Pay Corps, Private; House, Arthur, Royal Field Artillery, Gunner; Jones, H. S., Royal Welsh Fusiliers, Private; Love, Austin, Royal Air Force, 3rd Mechanic; Williams, J. E., Cheshire Regt, Private - EAST ELLIOT COLLIERY - Fry, George, Royal Navy, 3rd Writer Price, Jno. J., Welsh Guards, Private; Price, Jno. C. H., Royal Army Medical Corps, Corporal, Killed in Action, July 24th, 1918; Scammels, W., Royal Engineer Signaller Corps, Sergeant; Griffiths, D. B., Machine Gun Corps, Private / WEST ELLIOT COLLIERY - Cresswell, W., Royal Army Medical Corps, Private; Hill, W. J., Royal Air Force, Sergeant James, David, Royal Engineer Tunnelling Section, Private, Killed in Action December 28th 1917 - NEW TREDEGAR COLLIERY - Phillips, Ben., Royal Field Artillery, Gunner Pritchard, D. J., Royal Field Artillery, Private - CARDIFF OFFICE - Barnett, R. N., Royal Garrison Artillery, Major; Byrne, G., Royal Garrison Artillery, Sergeant, Wounded; Carter, S. O., Glamorgan Yeomanry, Squadron Quarter Master; Corfield, L, O., South Wales Borderers, Lieutenant Daley, T. J., Irish Guards, Private, Killed in Action, July 31st 1917; Dearlove, L.J. S., Royal Welsh Fusiliers, Lieutenant; Dutton, C. F., South Wales Borderers, Captain, Military Cross with Bar; Evans, I. T. H., Royal Engineers, Corporal; Evans, J. W. Powys, 8th Royal Scottish Fusiliers, Captain; Gibson, E., Tanks Corps, Captain, Wounded; Hann, C. G., Royal Garrison Artillery, Lieutenant, Gassed; Harris, A. G., West Yorkshire Regiment, Sec. Lieut., Killed in action April 11th, 1917; Lewis, A. J., Royal Engineers, Company Sergeant Major, Military Cross; Lewis, W. E., Attached to War Office, Lieutenant; Lloyd, F. B., 14th South Lancashire Regiment, Lance Corporal Signaller; Morgan, F. B., Royal Welsh Fusiliers, Second Lieutenant; Morgan, J. R., Glamorgan Yeomanry, Corporal; Morris, H. S., Royal Field Artillery, Lieutenant, Military Cross; Ridd, P. T., Royal Army Ordnance Corps, Private; Salmoni, G. C., Royal Field Artillery, Bombardier, Military Medal; Sparke, L. F., King’s Royal Rifles, Lieutenant, Wounded; Stephens, H. S., Honourable Artillery Company (Infantry)., Captain, Wounded, O.B.E.; Thomas, F. M., Inns of Court Office Training Corps, Private; Wilkinson, D. L., Royal Welsh Fusiliers, Gassed; Williams, L. H., Royal Engineers, Sergeant; Williams, T. L, Machine Gun Corps, Corporal - NEWPORT OFFICE - Lougher, T. W., Royal Garrison Artillery, Corporal; Shute, J. H., Royal Army Service Corps, Private - LONDON OFFICE - Hopkins, D. H., 2/21st London Regiment, Signaller; Muir, A., Royal Naval Volunteer Reserve, Lieutenant; Read, A., 13th London Regt, Captain, M. B. E.; Sheldon, S. W., Leicestershire Regiment, Lieutenant; Whittaker, J. H., Royal Naval Volunteer Reserve, Lieutenant; Williams, R. M., Royal Welsh Fusiliers and Royal Flying Corps, Captain

Arysgrif

The Powell Duffryn Steam Coal Company Limited./ OFFICIALS’ ROLL of HONOUR./ 1914-1918 /[...offices and names...]/ (in crest bottom middle) THE POWELL DUFFRYN/ STEAM COAL COMPANY/ LIMITED./ (bottom of border) Waterlow and Sons Limited, London Wall, London, E. C.

Service persons

Enw Rheng Catrawd/Bataliwn Dyddiad marwolaeth
Frank Anderson Rhingyll Royal Engineers 11/07/1916
Llewelyn Davies Milwr Cyffredin Welsh Regiment 03/11/1917
Watkin Jones Is-gapten Royal Engineers 29/03/1918
Ernest Phillips Ail Is-gapten Royal Engineers 15/08/1917
Ivor Jones arall Royal Artillery 18/08/1917
John McMurtrie Uwchgapten Royal Engineers 26/07/1917
T.J. Daley Milwr Cyffredin arall 31/07/1917
Alfred Harris Ail Is-gapten Welsh Regiment 11/04/1917